แบบนี้เรียกงี่เง่าไหมคะ

จับได้ว่าแฟนขอไอดีไลน์ของผู้หญิงที่เคยคุยกันก่อนหน้าเรา

เราและแฟนทำงานกันคนล่ะจังหวัด นานๆไปเจอกันทีค่ะ ที่จับได้เพราะวันนั้นแฟนเราเมาแล้วทักขอไลน์ผู้หญิงคนนั้น แต่ดันส่งผิด ส่งมาแชทเรา

พอเราถามก็บอกว่าส่งมาลองใจเราว่าเราจะงอนไหม แต่พอเราทำเป็นใจดีสู้เสือ บอกว่าบอกมาเถอะเราไม่โกรธหรอก  สุดท้ายก็ยอมบอก และบอกว่าจะขอไลน์ผู้หญิงคนนั้นผ่านเพื่อนของเขา ที่เป็นผู้หญิงอีกคน ซึ่งผู้หญิงคนนี้แฟนเราก็เคยจีบแต่จีบไม่ติด ขอแทนชื่อว่า y

ตอนนั้นเราก็ยังไม่โกรธนะคะ แต่ด้วยความสงสัยเราเลยทักไปถาม y ว่าแฟนของเราพิมพ์ไปว่ายังไงบ้าง y เลยแคปมาให้ดู

พอเห็นแชทที่ขอไลน์ก็ไม่เท่าไหร่ แต่การพูดคุยหยอกล้อกับ y นี่คือแบบ พูดคุยกันดูมีความสุขมากกกกกก ตอนนั้นเราคือแบบ หัวร้อนปี๊ดๆเลยค่ะ

เราไม่ถามอะไรแฟนเราอีกเลย เราตัดสินใจบอกเลิกสั้นๆ และบล๊อคเฟสเขาไป นี่ก็ผ่านมา 2 วันแล้วเค้าก็ไม่ทักไลน์หรือโทรหาเราเลยค่ะ 5555 จับได้ครั้งก่อน เรางอนเขาก็ไม่เคยง้อเลย และเขาเคยบอกว่าเรางี่เง่าไม่มีเหตุผล เราเลยอยากรู้ว่า ที่เราเล่ามา เรางี่เง่าไปหรือปล่าวคะ
เราควรให้โอกาสเขาอธิบายรึป่าวคะ
เราบอกเลิกเพราะเรื่องแค่นี้เราดูเอาแต่ใจไปรึป่าว
ดูเหมือนว่าเขายังไม่ได้นอกใจแบบแอบมีกิ๊ก แต่เราดันบอกเลิกเค้า เราดูงี่เง่ามากไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่