ใส่ถุงยางแต่ประจำเดือนไม่มาเสี่ยงท้องมั้ยคะ??

เป็นปจด.ล่าสุด 24 - 29 ก.ค. เรามีอะไรกับแฟนวันที่ 19 และ 21 ส.ค. ใส่ถุงป้องกันนะคะ แล้วต่อมาเดือนสิงหาปจด.ก็ไม่มาเลยค่ะ มาเริ่มปวดเต้านมเจ็บท้องเหมือนจะเป็นปจด. แล้ววันที่ 1 กันยา ก็มีตกขาวปนน้ำตาลมาวันที่ 2 ปจด.ก็มาค่ะแต่เราไม่แน่ใจว่าคือปจด.รึเปล่า วันแรกกับวันที่สองเป็นเยอะเลือดเป็นวุ้นวันที่สามเริ่มหมดแล้ววันต่อมาก็มาแบบกะปริบกะปรอย ปกติเราเป็นปจด 5-7 วัน แต่นี่มาสามสี่วันเราเลยเอะใจ ตรวจครรภ์ก่อนหน้านั้นก็ขึ้นขีดเดียว เราก็สบายใจขึ้นมานิดหน่อย พอมาเดือนตุลาวันนี้วันที่ 2 ตุลาแล้ว แล้วปจด.ยังไม่มาแต่รู้สึกหน่วงเจ็บเต้านมปวดหลัง อาการก่อนหน้านี้เราคล้ายคนท้องมากมีทั้งท้องอืดกรดไหลย้อนกินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่มฉี่บ่อย(อันนี้เราว่าเรากินน้ำเยอะอยู่) มีช่วงท้องผูก ท้องเสียบ้าง ปกติแล้วปจด.เรามาไม่ค่อยตรง เป็นท้องอืดโรคกระเพาะบ่อยๆ เลยเอาที่ตรวจครรภ์มาตรวจวันที่ 30 ก็ขึ้นขีดเดียว ตอนนี้เราเหมือนคนแพนิคมากกลัวท้องมากๆค่ะเรายังอยู่ในช่วงอายุที่ยังไม่สามารถยุติการตั้งครรภ์เองได้ เรามีโอกาสเสี่ยงท้องมั้ยคะวันนี้ที่เรามาตั้งกระทู้เป็นวันที่ 2 ตุลาค่ะ ท้องน้อยป่องมาก สอบถามผู้รู้/คุณหมอที่เลานกระทู้หน่อยนะคะถ้าครบอาทิตย์นึงยังไม่มาเราจะไปตรวจเลือดที่รพ.ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่