เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

กลัวท้องมากๆเลยค่ะ แต่อาการมันแบบแปลกๆตรงกับอาการท้องบ้างไม่ตรงบ้าง

คือเรามีอะไรกับแฟนวันที่ 17/11/65 แต่เราป้องกันโดยใส่ถุงยางอนามัยอย่างดี แต่แค่ไม่ได้เช็คว่ามีการรั่วหรือป่าวแต่แฟนก็มั่นใจนะ บอกว่าไม่ได้รั่ว แล้ววันที่ 19/11/65ตอนเช้าเรากินหมี่กระเฉดเผ็ดมากๆๆๆๆเลยกินชาเขียวจนหมดถุงแล้วก็ผสมน้ำลงไปกินต่อ ภายในวันนั้นเรารู้สึกม่วนๆท้องแต่ก็ไม่อึนะ แค่รู้สึกเหมือนจะท้องเสียเฉยๆวันที่ 20/11/65 เรารู้สึกปวดอึ้ทั้งวันจนตอนเย็นเราถ่ายออกมาเหลวๆเขียวๆสีเป็นผัก ต่อมาวันที่21/11/65ตอนเช้าเรามีตกขาวสีน้ำตาลนิดๆตอนแรกตกใจกลัวเป็นเลือดล้างหน้าเด็กㅠㅠแต่พอประมาณเที่ยงๆมันก็มาแบบเยอะๆเป็นเลือดประจำเดือนปกติเลย เราก็โล่งใจไม่ท้องแน่นอน แต่เรารู้สึกเรากินแล้วท้องมันตึงๆตอนช่อวงเป็นเมนส์ ท้องใหญ่แบบคนท้อง3เดือนแต่จะเป็นหลังกินข้าวเสร็จ เราเครียดมากๆเลยนั่งเสริชดูข้อมูล พันทิป เว็บไซต์คุณหมอโรงพยาบาลต่างๆ แต่อาการมันก็ไม่ได้ชัด แล้วเราก็เป็นเมนส์อยู่ ที่เราไปอ่านมาคืออาจจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็กก็ได้แต่คือของเรามันไม่ได้มา1-2วันตามที่เว็บบอก แต่มาประมาณ5-6วันตามระยะเวลาเมนส์ปกติ แล้วก็มาเยอะด้วยค่ะแต่ปกติเรามาเยอะอยู่แล้ว (ประจำเดือนที่เราคาดว่าจะเป็นเดือนนี้คือวันที่ 24 แต่มันมาวันที่ 21 นะคะ) และในช่วงเวลาที่เราเป็นเมนส์ก็มีอาการท้องอืดตลอด วันที่มาเมนส์วันที่ 2 คือวันที่ 22/11/65 ช่วงเย็นเราปวดท้องมากๆแบบปวดมากแต่พอนอนพักได้แปปนึงก็หายแล้ววันอื่นก็ไม่เป็นอีก คือโดยปกติเราเป็นประจำเดือนก็ปวดท้องแบบหน่วงๆบ้างแต่ไม่มากขนาดนี้ค่ะ ต่อมาวันที่ 23 เราก็คิดว่าเราแค่ท้องอืดไม่มีอะไร เลยบอกแม่แม่ก็พาไปซื้อยา เล่าให้พี่เภสัชว่าอาการเป็นยังไง พี่เค้าก็บอกว่าท้องอืดและให้ยามากิน จนตอนนี้วันที่ 27/11/65 ประจำเดือนหายแล้วก็มีตกขาวสีน้ำตาลแห้งๆติดกกนค่ะ แล้วอาการท้องอืดก็ยังไม่หายนะคะแต่รู้สึกว่าตอนเช้ามันก็ยุบลงเยอะอยู่ แล้วตอนนี้เราก็รู้สึกว่าหน้าอกใหญ่ขึ้นด้วยค่ะ😭แล้วก็มีพวกปวดท้องอึ้แบบรู้สึกเหมือนจะขี้รั่ว พอไปนั่งก็มีแค่ลม หรือบางทีก็อึ้แต่อึ้รั่วๆอึ้น้อยๆค่ะแล้วก็ปวดมวนๆท้องอีก เราอ่านมาทุกๆกระทู้เราเครียดมากกลัวจะท้อง อยากถามว่าอาการแบบนี้มีโอกาสท้องมั้ยคะ ขอโทษถ้าอธิบายงงนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่