เล่นโฟล์คซองสดยังไงให้ออกมาดีที่สุดครับ?

ครูของผมแนะนำงานช่วงปิดเทอมให้ว่า "สนใจไปเล่นโฟล์คซองมั้ย" แล้วครูเขาก็ติดต่อไปให้ แต่ประเด็นคือผมกับเพื่อนอีก 2 คนไม่เคยไปออกงานแบบนี้มาก่อน เลยอยากถามเพื่อนๆที่เคยมีประสบการณ์การเล่นโฟล์คมาก่อนว่าควรจะเล่นยังไงแบบไหนถึงจะออกมาได้ดีครับ
-------------------------------------------
ตัวผมเล่น กีตาร์
เพื่อนผญ.1 ร้องเพลง
เพื่อนผญ.2 เล่นคาฮอง
-------------------------------------------
ขอบคุณครับอมยิ้ม16

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่