ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับเเม่เเละก็เรื่องจิตใจหน่อยค่ะ

ปกติเเม่หนูไม่ค่อยให้หนูออกไปกับเพื่อนข้างนอกเท่าไหร่คะหนูเคยขอแม่ไปทำงานที่คาเฟ่แม่ก็ปฏิเสธเสียงแข็งเลยค่ะ พยายามคุยกับแม่ต่อรองแล้วแต่แม่ก็เป็นคนที่ตัดสินใจไม่ค่อยเก่งค่ะหรือบางทีเวลาพูดก็เชิงประชดค่ะแบบ จะไปก็ได้ไปก็ไม่มีไรว่างมากหรอ ไรงี้ ทีนี้วันนี้หนูสอบแล้วมันเลิกไวหนูเห็นเพื่อนๆไปเดินเล่นหนองประจักษ์กันหนูก็อยากไปด้วยเเต่ว่าเเม่ไม่ค่อยชอบให้ไปไหนเเต่ปกติเเม่ก็ไม่ค่อยให้ไปไหนเลยอยากขอไปซักครั้งพอเเม่มารับเเม่เห็นพวกเพื่อนเขาไปเที่ยวกันเเม่เลยถามว่าใส่ชุดนักเรียนเเบบนี้ไม่อายบางหรอหนูงงค่ะเเล้วจะให้ใส่ชุดไรมาทีนี้หนูเลยมาพูดกะเเม่เเบบขอไปกะเพื่อนเเค่ซักครั้งอย่างน้อยก็ขอไปก่อนได้จบม3เเต่เเม่ก็เอาเหมือนเดิมค่ะคือพูดเชิงประชดงงเลยค่ะเเล้วพอมาบ้านเเม่พูดคำๆหนึ่ง ถ้าจะไปอะก็ให้เอาเสื้อไปเปลี่ยนเพราะเเม่ไม่ชอบเห็นนักเรียนออกมาเดินเล่นมันเหมือนมาอ่อยผู้ชายถ้าไม่เปลี่ยนก็ไม่ต้องไป วอทททททททคติอะไรเนี่ยยยยยยยยยยยยย โอ๊ยยยยยยมันเเรงมากสำหรับเด็กนักเรียนอะหนูงงกับคำพูดอะค่ะหนูเป็นคนที่โกรธเเล้วจะร้องไห้ค่ะพอเเม่เห็นเวลาทะเลาะกันยิ่งไปกันใหญ่บางทีหนูอึดอัดอยากให้เเม่ใจเย็นเเละรับฟังเหตุผลของหนูไม่ใช่ ว่าเเล้วจะยังจะมา เ ถี ย ง ทั้งหใดนี้คือความในใจของหนูค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่