เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จะทำยังไง ดีกับเงิน15บาท ใช้ไห้ได้ถึง20วัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะพี่ๆ หนูชื่อนานะคะ อยากมาปรึกษาพี่ๆ หนูมีเงินอค่10บาทติดตัว พยายาม หางานที่ทำ กลางวันกลางคืนแล้ว ตอนนี้หนูไม่ได้กินข้าว 2 วันแล้ว พยายามกินแค่น้ำ หนูตกงานค่ะ จากร้านอาหาร ย้าน อนุ หนูจะทำยังไงกับเงิน10บาทนี้ เพื่อ ไห้ได้ อยู่ระหว่างหางานทำ หนูอยากมีงานทำค่ะ หนูไม่รู้จะทำยังไง ขอเงินแม่ แล้วแม่ก็ไม่มีเหมือนกัน แม่ ก็ไล่ไห้เราไปตาย เพราะเรา ไม่มีงานทำ 
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใช้วันละ บาท ยังไม่พอเลย อยู่กับแม่ก่อนครับ จนกว่าจะหางานได้ นี่แม่ไม่ให้ข้าวกินเลยเหรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่