ใครเจอเจ้าหน้าที่บัตรเครดิตโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารลดหย่อนภาษีบ้างคะ

พอดี เมื่อวาน ได้รับโทรศัพท์ โดยผู้ที่โทรมาอ้างว่าเป็นเจ้าหน้าที่บัตรเครดิตของ ธ.กรุงศรี 
โทรติดต่อมาเพื่อยืนยันที่อยู่ลูกค้า เรื่องการส่งเอกสารลดหย่อนภาษี เนื่องจากมีการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต สามารถนำยอดบางส่วนไปลดหย่อนภาษีได้ 
ซึ่งทางเจ้าหน้าที่คนนั้นแจ้งว่า จะส่งเอกสารมาทางไปรษณีย์ และ ลิ้งค์โหลดเอกสารทางข้อความ
เราก็สงสัย เลยถามกลับไปว่า ที่อยู่ในระบบตอนนี้จัดส่งไปที่ไหน  และได้รับคำคอบว่า ที่ โรงเรียนพิษณุโลก มั้ยครับ
เรารีบตอบว่า ไม่ใช่แล้วค่ะ แล้ว เจ้าหน้าที่คนนั้น ก็ตัดสายไปเลยค่ะ

มีกรณีการนำยอดไปลดหย่อนภาษีได้จริงเหรอคะ หรือ เป็นแนวทางใหม่ของพวกคอลเซ็นเตอร์อีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่