รู้จักอาหารชิ้นเกรงใจมั้ยคะ

เวลาเราทานอาหารร่วมกับใครก็ตามไม่ว่าเพื่อน คนรัก เพื่อนสนิท ผู้ใหญ่ เวลากินอาหารร่วมกันจนอิ่มแล้วมักจะเหลืออาหารบางอย่างเป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย ชิ้นเกรงใจไม่กล้ากิน แต่เราเป็นคนที่ไม่ชอบเห็นอาหารเหลือค่ะ ส่วนมากชิ้นเกรงใจเราจะเป็นคนกินเอง กินเองบ่อยจนโดนหาว่าตะกละ กินของเหลือ เราก็ เอ้า ก็พวกคุณไม่กินกัน เราตะกละตรงไหน ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างคะ ทำยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่