ขอสอบถามหน่อยครับ การยื่นกู้ซื้อบ้าน

พอดีผมยื่นเรื่องกู้ซื้อบ้านโครงการ ไปตั้งแต่ประมาน วันที่10-12 เมษายน 2565 ณ ตอนนี้ มีประเมินเข้ามาประเมินแร้ว วันที่ 25 สิงหาคม 2565 ณ ตอนนี้ขอเอกสารเพิ่ม 2 รอบแร้ว รอบล่าสุด ส่งเอกสารไปไห้วัน ศุกร์ที่ 2 กันยายน 2565 โทรไปเช้ค วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2565 ทางสาขายังไม่ได้ส่งเอกสารเพิ่มไปกับส่วนกลาง อยากทราบกระบวนการทำงานครับ ว่าทำไมถึงช้าแบบนี้ ส่วนตัวผมทำงานอาชีพอิสระ แต่ผมว่าไม่น่าจะนานขนาดนี้ รวมทั้งหมดผมใช้เวลาทำเรื่องมาเกือบ 6 เดือนแล้ว แต่ก็ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่