นี่คือพื่อนไหมครับ

ตั้งแต่ผมย้ายโรงเรียนมาเจอเพื่อนคนนี้ ตอนแรกคิดว่าเป็นคนดี ไม่พูดคำหยาบคายใส่ แต่พอรู้จักมากขึ้น เขาเหมือนนิสัยเปลี่ยนไป เป็นคนหยาบคายมากขึ้น เห็นแก่ตัว บูลลี่คนอื่นไปทั่ว แต่ไม่เคยยอมรับผิด เวลาอธิบายก็ประชดประชันใส่ เวลาเพื่อนขอลอกการบ้านผมก็ให้ เวลาผมขอลอกการบ้านเขา เขาก็ไม่ให้แล้วด่ากลับอีก ว่าทำไมไม่ไปทำเอง เวลาผมอยู่ในโรงเรียน ผมไปหาเขา เขาก็ไล่ผมเป็นหมูเป็นหมา เวลาผมจะส่งการบ้าน เขาก็ด่าผม แล้วไม่ให้ส่งการบ้าน เพื่อนคนนี้เป็นผู้หญิงด้วย ฉลาดด้วย ควรคบต่อไปดีไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่