รู้สึกชอบชื่นชม ทีเซอร์ การโปรโมท ละครของช่อง8 รายสัปดาห์ มากอะคะ รู้สึกน่าติดตามและลุ้นดี เสียดายเรทติ้งน่าจะแรงขึ้น

กระทู้คำถาม
คือ  อย่างศรีษะมาร ช่อง8 จะ ทำโปรโมทเป็นทีเซอร์รวมไว้ แล้วจะพูด ประเด็นเส้นเรื่อง ตัวละคร แบบลุ้นๆตื่นเต้น
ดูแบบ ใส่ใจในละครดีคะ  มันดูน่าติดตาม ใส่คำต่างๆ เปิดประเด็ด สรุปตัวละคร ให้คนดูลุ้น 
แต่เสียดาย ขนาดใส่ใจแบบนี้ อยากให้เรทติ้ง คนดูสูงขึ้นอะคะ อย่างศรีษะมารเราชื่นชมในการพัฒนาของช่อง8นะทำเทคนิคซีจีได้ดีมากๆ

อันนี้คือตัวอย่างที่เราพูดอะคะ ที่เขาทำทีเซอร์แนวสรุปละคร เราชอบ มันดูลุ้น ตื่นเต้นดี คำพูดผู้ชายที่เขาพูดดูตื่นเต้นมากๆ แต่ก่อนก็เคยมองช่อง8 ว่าทำแต่ละครแรงๆ  แต่เขาก็พัฒนาขึ้นเยอะนะ  อย่างน้อยแบบ มีซีจีต่างๆแบบไม่กั๊กและไม่เซ็นเซอร์ด้วย และ มีการใส่ใจในฉากที่รุนแรง มีการขึ้นคำพูดไว้ว่า ไม่เหมาะสมต่อเด็ก อย่าเลียนแบบ อะไรแบบนั้น อันนี้ชื่นชมนะที่พัฒนาขึ้นมา  

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่