ทุกครั้งที่เครียดหรือเกิดเหตุการณ์ที่กระทบจิตใจก็จะสั่นไปหมดหายใจไม่อิ่ม อึดอัด คลื่นไส้ คิดลบไปหมดทุกเรื่อง มึน

คือทุกครั้งที่เราเจอเหตุการณ์ที่เรารู้สึกเครียดมากๆๆๆๆ เราจะรู้สึกอยากร้องไห้ก่อนค่ะ แล้วก็หายใจไม่อิ่มเหนื่อย อึดอัดหน้าอก สั่นไปหมดเอานิ้วมาอุดปากฟันกระทบกันมากค่ะ มึนหัว ปวดหัว คลื่นไส้เหมือนจะอ้วกค่ะจะอ้วกแต่ก็ไม่ออกมาเป็นหลายรอบมากเหนื่อยมากค่ะ แล้วก็คิดลบไปหมดมีแต่เรื่องแย่ๆที่เข้ามาในชีวิตทับถมกันไปหมด แล้วก็ทำร้ายตัวเองค่ะเอาเล็บขูดผิวแบบขูดๆๆๆๆจนหนังถลอกเหวอะเลยค่ะ ทุบหัวบ้าง หาอะไรมาตีตัวเอง ข่วนหน้าตัวเอง ถ้ามีคัตเตอร์คือเอามากรีดเลยค่ะงงเว่อออ ตอนนั้นเราจะไม่กลัวอะไรเลยค่ะ แมลงที่ไม่ชอบ ไม่กลัวผี (ปกติกลัวผีมากๆๆๆ) ไม่กลัวเจ็บ ไม่กลัวตาย ไม่กลัวอะไร หัวอื้อไปหมดมีแต่เรื่องลบๆ เหนื่อยมากเวลาเป็น จะเป็นแบบนี้ไม่นานมากค่ะ ประมาณครึ่งชั่วโมง ตอนแรกคิดว่าตัวเองอุปทานแต่พอจะหยุดการกระทำแบบนั้นคือหยุดไม่ได้เลยค่ะมันไม่หาย จนเป็นไปสักพักก็หายไปเอง จะเหลือแค่ปวดหัวนิดหน่อยค่ะแต่พออาการนี้หายเราคืองงว่าเรื่องเล็กจะตายทำไมเป็นแบบนี้แล้วก็ไม่ใส่ใจอะไรค่ะ  ปกติเป็นคนคิดบวกมากกกแทบไม่รู้สึกแย่เลยค่ะเพราะเราเข้าใจว่าแต่ละคนทำการกระทำแบบนั้นใส่เราทำไมเราคิดว่ามันเรื่องเล็กที่ไม่ต้องเก็บมาใส่ใจเลยค่ะ แต่ถ้ามีเรื่องที่กระทบเราจริงๆจะเป็นแบบนี้ค่ะ เราเป็นมา1ปีกว่าๆแล้วค่ะแต่ตอนแรกๆไม่มากขนาดนี้แต่ตอนนี้เยอะมากจนทุกครั้งที่เป็นคือเหนื่อยมากกก แต่หลังจากหายคือมันไม่ได้รู้สึกแย่กับสถานการณ์ที่เจอแล้วทำให้เป็นแบบนั้นเลยค่ะ เรางงมาก หลังจากหายไม่เศร้าไม่โกรธไม่อะไรเลย เราอยากไปพบจิตแพทย์อยู่นะคะแต่ตอนนี้ยังมีปัจจัยให้ไม่สะดวกไปสักเท่าไหร่ เราว่าจะไปปรึกษาครูแนะแนวค่ะ แต่อยากมาถามทุกคนก่อนว่ามีใครเป็นเหมือนกันบ้างแล้วมันคืออะไร หรือมันไม่มีอะไรคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่