แม่ที่ดีเป็นยังไงหรอครับ

ผมสงสัยครับ แม่ที่ดีเป็นยังไงครับผมอยากรู้ แม่ของผมเป็นแม่ที่ดีรึป่าว แม่ชอบพูดว่าผมขี้เหร่ แม่ทำให้ผมหมดความมั่นใจ ผมตัดผมมาใหม่แม่ก็มาตัดผมอีก แม่ไม่รู้ว่าผมชอบอะไร แม่คนอื่นรู้ว่าลูกชอบอะไรรึป่าวครับ แม่ผมใช้เงินเยอะ พอผมใช้เงินแม่ก็ว่าผมใช้เงินเยอะ แถมไม่ให้เงินผมไปโรงเรียนอีก ผมได้เกรดดีๆแม่ก็ไม่เคยชม พอเกรดผมตกนิดหน่อย แม่ก็ให้ผมลาออกไปทำนา แม่ชอบกินเหล้า เวลาที่แม่เมา แม่จะพูดทำร้ายจิตใจผมกับชอบด่าพ่อ เขาบอกถ้าผมตายเขาจะกินเหล้ามีความสุข เวลาที่เขาพูดเขาจะไม่คิดถึงความรู้สึกของคนฟังเลยครับ ผมทำตามที่แม่พูดทุกอย่างผมคิดว่านั้นคือสิ่งที่ทำแล้วแม่อาจจะไม่ด่า แต่ไม่เลยครับแม่ผมก็หาเรื่องมาด่าผมทุกวัน เขามีลูกไว้เป็นที่ไว้ระบายอารมณ์หรอครับ หรือมีลูกไว้เพื่อเป็นทาส เกิดเป็นลูกก็ต้องฟังพ่อแม่ ดูแลตอนพวกท่านป่วย แล้วลูกจะมีความสุขหรอ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่