เศร้าแบบไม่มีสาเหตุมันเป็นอะไรคะ

กระทู้คำถาม
คือเราสงสัยค่ะ คือเรามีอาการแบบว่าอธิบายไม่ถูก มันเหนื่อย เศร้า เสียใจ เหมือนอกหักอะค่ะ แต่ไม่ได้อกหัก มันรู้สึกเหมือนกับว่าเราท้อแท้ เกิดมาทำไม เมื่อไหร่จะหายไปจากโลกนี้ มันเคว้งคว้าง โดดเดี่ยวมากเลยค่ะ ไม่อยากคุยกับใครเลย ใครทักมาก็เห็นแหละแต่มันรู้สึกไม่มีแรงจะตอบเลย แต่แอปที่ไม่ต้องตอบแช็ตใครกับเล่นได้ปกติ แล้วตรงใจมันก็ซี้ดๆ มันเจ็บมันหน่วงเหมือนจะร้องไห้แต่ร้องไม่ออก อึดอัดมากเลยค่ะเวลารู้สึกแบบนี้ เป็นแบบนี้โดยไม่มีเหตุผล อยู่ดีๆก็เป็นขึ้นมา แล้วมันหลายรอบมากเลยค่ะจนเราสงสัยตัวเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่