มาร่วมสนุก! ช่วยหนูตั้งชื่อร้านหน่อยค่ะพี่ๆ 🥺

เพี้ยนสวัสดีสวัสดีค่ะ! คือหนูตกงาน มีเงินเก็บก้อนสุดท้าย (นิดนึง) ตัดสินใจขายของกิน ติดกับรั้วมหาลัย ทำเลดีมากค่ะ 1ล็อคเล็กๆ แต่ติดปัญหาคือ ชื่อร้าน (เพราะต้องทำป้ายชื่อร้านและเมนู) ให้โดดเด่นเข้าใจง่ายและเป็นที่จดจำลูกค้า95%จะเป็นวัยรุ่นเด็กมหาลัยค่ะ
ของกินนั่นก็คือ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ หมูกระทะพร้อมทาน  ที่เราย่างให้แล้ว (เพิ่มข้าวก็จะเป็นข้าวหน้าหมูย่าง) แต่มีหมูที่หมักปรุงรสหลายๆอย่าง ถ้าจะให้มองเห็นภาพ ก็คงคล้ายๆ แฟรนไชส์ "ย่างให้" ประมาณนั้นค่ะ
แต่เนื่องจากทุนหนูไม่พอและหนูเป็นคนชอบกินหมูกระทะอยู่แล้ว อาจจะมีเมนูเพิ่มเติมที่ไปในทิศทางเดียวกันได้ เช่น สเต๊ก มันบดอบชีส เป็นต้น. #แต่หลักๆคือ หมูกระทะย่างพร้อมทานนี่แหละค่ะ ทุนหนูน้อย หนูจึงตัดสินใจ อยากทำร้าน ทำแบรนด์ของตัวเองค่ะ
  ปล.ทำเลพร้อม อุปกรณ์พร้อม ของพร้อม ทุกอย่างพร้อม ยกเว้น!! ชื่อป้ายร้านนี่แหละ 😅
#รบกวนพี่ๆช่วยตั้งชื่อร้านหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า 🙏เพี้ยนขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่