ปิดบัตรเครดิตของคุณแม่ที่เสียไปแล้วไม่ได้ (ธนาคารสีเหลือง)

เรื่องของเรื่องก็คือก่อนคุณแม่เสีย มีการใช้บัตรและมียอดค้างประมาณ 70K 
ซึ่งคุณแม่เสียไปช่วงปลายเดือนกรกฎาคม น้องชายเราก็เอาใบมรณบัตรไปปิดยอดและปิดบัตรไปในตัว ที่ธนาคารสีเหลืองสาขาตลาดรังสิตไม่ปิดให้ เพราะมีการตัดยอดไปแล้ว อะ ก็ไม่เป็นไร ก็จ่ายตามยอดที่ตัดไปประมาณ 4,xxx บาท

ตอนนี้น้องชายเอาใบมรณบัตรไปปิดเครดิตของคุณแม่อีกรอบ (น้องชายไม่ได้แจ้งว่าสาขาไหน) แต่ธนาคารสีเหลืองก็ไม่ให้ปิด บอกว่าเคลียร์ยอดและให้โอนเป็นชื่อน้องชาย ปัญหาคือทางครอบครัวต้องการ Clear ยอดและปิดบัตร เพราะเจ้าของบัตรเสียชีวิตไปแล้ว แต่ธนาคารสีเหลืองไม่ปิดบัตรให้ จะให้โอนชื่อเป็นของน้องชาย (วงเงิน 180K)

อยากสอบถามว่าเพื่อนสมาชิกเคยเจอปัญหานี้มั้ยคะ? อยากขอคำแนะนำค่ะ ขอบคุณค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
มันไม่น่าเป็นเรื่องยาก
ทำไมมันกลายเป็นเรื่องยาก งง ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่