ชอบดื่มน้ำวันละ 3-6 ลิตร จะส่งผลดีหรือผลเสียต่อสุขภาพครับ

ผมทำธุรกิจอยู่บ้าน  ดื่มน้ำวันละ 3-6 ลิตร ทุกวันเลย  
บางครั้งดื่มทีเดียว 1 ลิตรเลยก็มี นั่งดื่มไปเรื่อยๆ เผลอแปปเดียวล่อไปเป็นลิตรแล้ว

ยิ่งดื่มเยอะ  ในระหว่างวันจะฉี่บ่อยมาก แต่ไม่เคยอั้น เพราะอยู่กับบ้าน  

เห็นผ่านๆส่วนมากคนแนะนำกันดื่มวันละ3ลิตร จะดีต่อสุขภาพ  แล้วผมดื่ม 3-6 ลิตรทุกวันจะดีหรือไม่ดีต่อสุขภาพครับ 🤔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่