แชร์ประสบการณ์เพิ่มความสูงกันหน้อยงับบ ทำยังไง วิธีไหนที่ทุกคนทำแล้วสูงขึ้นจริง กินอะไรยังไงบ้าง;-;

ตอนนี้เราอยากสูงมาก ตอนนี้เราอายุ 16 อยู่ม.4 สูงแค่ 150 เอง พ่อสูง 163 แม่สูง 150 เป็น ป.จ.ด ตอนป.6 เพื่อนๆคือสูงๆกันทั้งนั้น อยากสูงสัก160 ซ.ม เราทำทุกวิธีทางแล้ว เราทำจริงจังตอนปิดเทอมขึ้น ม.4 เราตื่นเช้ามายืดตัวออกกำลังกาย ตากแดดตอนเช้า กินนม เช้าเย็น นอน 4 ทุ่ม กระโดดเชือก 700+ ทุกวัน กินของมีประโยชน์ ไม่กินนํ้าอัดลม ทุกคนเชื่อมั้ยว่า เราทำขนาดนี้แต่ก็ไม่สูงขึ้นเลย แงงง เราท้อมากเลย เรากินนมเยอะตั้งแต่เด็กแล้วนะ แต่มันก็ไม่ได้ทำให้สูงขึ้นเลย เราอยากรู้ว่ายังมีโอกาสสูงขึ้นอีกมุ้ยย แล้วทำยังไงให้สูงขึ้น ต้องกินอาหารหรือแคลเซียมอะไร ใครเคยมีประสบการณ์ที่เป็นแบบนี้แล้วสูงขึ้นมั้ยย ทุกคนทำกันยังไงช่วยแนะนำกันหน่อยนะงับ เราอยากทำให้เต็มที่ ก่อนจะหมดเวลาสูงจริงๆ  อยากใส่ชุดม.ปลายสวยๆแบบคนอื่นใส่กางเกงแล้วไม่ต้องพับ😭ใครมีวิธีหรือทำแบบไหนแล้วสูงขึ้นช่วยเราหน่อยนะคะ🥺🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่