ผิดไหมที่ตัดเพื่อนเพราะเพื่อนพยายามยุ่งกับเเฟน

ก็ตามหัวข้อเรื่องเลยค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าเรานั้นเคยเรียนชั้นเดียวกันกับเพื่อนคนนี้ ขอสมมุติว่าเพื่อนคนนี้ชื่อนาง a  นางเอเป็นเพื่อนสมัยม.ต้น คบหากับนางaมาประมาณ3ปีเเต่ก็ได้ไม่สนิทกันสักเท่าไหร่เพราะนางaเหมือนเป็นคนมีปมต้องเอาชนะทุกสิ่งทุกอย่างเเละเราก็ยอมทุกเรื่องที่นางขอ เราเป็นเด็กเรียนนะคะ เรามีเเฟนที่คบกันตั้งเเต่ม.ต้น จนถึงปัจจุบันคือม.ปลาย เรามาเรียนม.ปลายเราก็ไม่ได้อยู่ร่วมห้องกับนางaเเล้ว นางaได้อยู่ห้องเดียวกับเเฟนเรา  ตอนเเรกเราไม่ได้รู้สึกอะไรก็เเค่อยู่ร่วมห้องกัน เเต่พอประมาณต้นๆเทอมนางaชวนเราไปคาเฟ่เเล้วนางก็บอกว่าให้เอาเเฟนเรามาด้วย ถามว่า นางaตอบว่าจะได้สนุกไปกันเยอะๆสนุกดี เราเลยชวนเพื่อนมาอีกคน เป็นเพื่อนสมัยเรียนม.ต้น พอเราบอกว่าพาคนนี้มาด้วย นางaก็บอกว่าไม่ไปเเล้ว เราก็เริ่มงงเเละสงสัย เเละพอผ่านไปขึ้นเลื่อยๆเวลาเรานั่งคุยกับเเฟนเรา พอนางaมาเห็นก็วางของเสียงดังเเล้วถอนหายใจเหือกใหญ่ เเละก็เป็นเเบบนี้เลื่อยจนไปถึงจุดเเตกหักที่เราคิดตัดเพื่อน เพราะปกติเราเล่นโทรศัพท์เเฟนตลอดเเล้ว นางaทักมาในไลน์พอดีว่าจะชวนเเฟนเราไปเที่ยวสองต่อสอง ปล.นางพึ่งเคยทักเเบบนี้มานะคะเเฟนเราไม่ได้เล่นด้วย ตอนนั้นเราพูดไม่ออกบอกไม่ถูกเลยค่ะมันอยากร้องไห้ คือมันจุกอยู่ในอกว่า ทําไมเพื่อนถึงทําเเบบนี้กับเรา เราทักไปถามนางaว่าเรารู้สึกไม่โอเคนะที่ทําเเบบนี้ นางaก็พูดประมาณว่าทําไมจะคุยไม่ได้เเค่นี้ยังไม่รู้เส้นหรอก อย่าเยอะได้ป่ะเเล้วนางaก็บอกว่าเราหาเรื่องทะเลาะ นางไปบอกคนอื่นว่าเราพยายามทะเลาะกับนาง a เเค่ผู้ชายคนเดียว เราเลยรู้สึกว่าการกระทําเเบบนี้มันไม่ใช่สิ่งที่เพื่อนจะทํากันเราเลยตัดเพื่อนคนนี้ออกจากชีวิตค่ะ เราผิดมั้ยที่เราทะเลาะกันเรื่องนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่