คนที่กล้าไปฉีดวัคซีนเพิ่มเป็นเข็ม4-5นี่นับถือเลย หัวใจคุณได้จริงๆ

ข่าวคนที่ฉีดวัคซีนแล้วเสียชีวิตที่มีมากมายหลายหลายศพตามโซเชี่ยล และการเจ็บป่วยจากวัคซีน ทำอะไรคุณไม่ได้เลยจริงๆ แล้วสิ่งที่อยู่ในวัคซีนคุณรู้หรือเปล่าว่ามันคือตัวยาอะไรบ้าง ทำไมมีคนเสียชีวิตจากมันมากมายขนาดนี้

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ต้องนับถือคนที่ไม่ฉีดเลยต่างหาก
ความคิดเห็นที่ 11
แม่ผมก็กลัวผลข้างเคียงครับ  แล้วก็ติดโควิด แล้วก็บ๊ายบายไปแล้ว

คุณคิดว่าผมจะตัดสินใจยังไงครับ
ความคิดเห็นที่ 1
เข็ม 5 แล้วครับ
ทุกวันนี้ยังไม่เคยติดโควิด
ผลข้างเคียงวัคซีน ก็แค่ วันเดียวหลังฉีด
เหมือนมีไข้นิดหน่อย
เชื่อหมอครับ
ความคิดเห็นที่ 5
ทำไมผมต้องเชื่อพวกต่อต้านวัคซีน ไอ้ที่ฉีดแล้วตายมากมายมีหลักฐานอ้างอิงไหม ผมก็ศึกษาหาข้อมูลว่าควรฉีดไม่ควรฉีดสำหรับตัวผมเอง ใครจะทึ่งจะมหัศจรรย์ใจอย่างไรกับผม ผมก็ไม่สนใจ ผมจะฉีดทุก 4 เดือนไปเรื่อยไป จนกว่า Covid จะกลายเป็นโรคธรรมดา ปล.จะคอยดูพวกที่ควรฉีดแล้วไม่ฉีด แล้วตายเพราะไม่ฉีดผมก็เห็นมาแล้ว เลยน่าทึ่งมากกว่าในความมั่นหน้าว่าไม่ฉีดแล้วจะไม่ติดและไม่ตายไม่เป็น Long Covid
ความคิดเห็นที่ 3
ทางเลือกที่มีแต่ข้อดีโดยไม่มีข้อเสียเลย ไม่มีอยู่จริง
เราก็ทำได้แค่เลือกทางที่มีข้อดีมากที่สุด มีข้อเสียน้อยที่สุดิ เท่าที่จะมีให้เลือก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่