จะเดินทางไปอเมริกา พ.ค. 66 ต้องแสดงใบรับรองการฉีดวัคซีนโควิดต่อ ต.ม.อเมริกาหรือไม่ ใครพอทราบบ้าง?

สวัสดีค่ะ  พอดีว่าในเดือน พ.ค.66 นี้ จำเป็นต้องเดินทางไปประเทศอเมริกา มีคำถามค่ะว่า

1.ต้องแสดงใบรับรองการฉีดวัคซีนโควิดต่อ ต.ม. อเมริกาหรือไม่
2.วัคซีนที่ ต.ม. อเมริกายอมรับได้ต้องเป็นวัคซีนอะไร และฉีดอย่างไร
3.ตัวเองได้ฉีดวัคซีนแล้ว 3 เข็มดังนี้    เข็ม 1 วันที่ 8 ก.ค. 64  - AstraZeneca , เข็ม 2 วันที่ 30 ก.ย. 64 - AstraZineca , เข็ม 3 วันที่ 30 ธ.ค. 64 - Pfizer (Comirnaty)   จำเป็นต้องฉีดเข็มที่ 4 ก่อนเดินทางมั๊ยคะ  ถ้าจำเป็น แนะนำให้ฉีดวัคซีนอะไร และก่อนเดินทางกี่วัน

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่