ผมควรทำอย่างไร เมื่อผมโดนบูลลี่เรื่องหน้าตา

ก่อนที่ผมจะเล่าก่อนอื่นเลยผมหน้าตาไม่ได้หล่อ ขี้เหร่ ตัวดำ มีวันหนึ่งผมได้ไปหารุ่นพี่กับเพื่อนผม ที่ไม่ได้เจอกันนานหลายปี ก็พูดคุยไปเรื่อยตามประสาคนไม่ได้เจอกันนานแล้วมีอยู่เรื่องที่เพื่อนผมพูดเรื่องแฟนอะไรประมาณนี้ (ซึ่งตัวผมไม่มีแฟน พอมีแฟนก็โดนเท จนไม่อยากมี) ซึ่งรุ่นพี่ถามผมว่ามีแฟนไหม จะมีเมื่อไหร่ ผมก็ตอบกลับไปว่ายังไม่อยากมีครับพี่ เขาก็พูดขึ้นว่าดีเเล้ว ผู้หญิงที่คบกับคงไม่มีบุญ คงซวยมากที่ได้เป็นแฟน หน้าตาไม่ได้หล่อ ตัวดำ หน้าอย่างกะโจร ถ้าจะมีแฟนผู้หญิงที่จะเหมาะกับคงจะนิสัยเหมือนอีลำยองนั่งเเดกเหล้าไปวันๆ  ไม่ทำห่าทำเหวอะไร ดีไม่ดีก็คงนั่งเเดกเหล้ากับมันด้วยแหล่ะ อย่าคิดที่จะมีแฟนเลย มันคงจะซวยกับผู้หญิงคนนั้นมากๆ พอผมได้ยินประโยคนี้แล้ว ผมนั่งน้ำตาคลอเลยครับแล้วผมก็วิ่งหนีไปห้องน้ำ แอบร้องไห้และ พูดในใจว่า มันผิดมากขนาดนั้นเลยเหรอที่กูไม่ได้หน้าตาดี ถ้ากูเลือกได้กูก็ไม่ได้เกิดหน้าตาขี้เหร่หรอก พอร้องไห้เสร็จก็กลับไปวงปาร์ตี้ต่อ แต่รุ่นพี่คนนั้นเขาดูเเลผมอย่างดีตอนที่อยู่ด้วยกัน ทำงานด้วยกัน เช่นหาข้าว หานํ้า ในวันที่ผมไม่มีเงิน และยังให้เงินผมอีกด้วยครับ แต่เเค่เขาปากหมาเท่านั้นครับ คำพูดของเขาอาจทำให้หลายคนไม่ได้รู้สึกอะไร ไม่ได้ถือสาอะไร เพราะเป็นเรื่องปกติ ใครๆเขาก็พูดกัน แต่ผมไม่ได้เป็นอย่างนั้นครับ โดนว่านิดว่าหน่อยผมก็ซึมแล้วละครับ และเคยคิดที่จะฆ่าตัวตายด้วยคำพูดพวกนี้ครับ ยังมีอีกเยอะกะคำพูดของเขาที่เขาบูลลี่ผม ผมควรทำอย่างไร ผมควรเลิกติดต่อเขา หรือติดต่อเขาแต่พอ
โดนบูลลี่ก็ปล่อยผ่านไปหรือครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่