มีพี่ๆท่านไหนรู้วิธีตั้งค่า Lan และ Wifi ในคอม 1 เครื่อง สามารถแยก Gateway ใช้งานพร้อมกันได้บ้างครับ ขอวิธีหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีมีโปรแกรมที่ต้องใช้งานผ่าน Gateway ที่ไม่มีเน็ตครับ แต่ยังต้องการใช้เน็ตพร้อมกันไปด้วย ผมสามารถตั้งค่ายังไงได้บ้างครับ
ตอนนี้พอเชื่อมต่อ Lan เข้า Gateway ที่ไม่มีเน็ตจะใช้งานโปรแกรมได้ครับ แต่พอเชื่อมต่อ Wifi ไปอีก Gateway เพื่อใช้งานเน็ตไปด้วย ตัวโปรแกรมจะหลุดทันทีครับ พี่ๆท่านใด มีวิธีช่วยแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่