การจ่ายหนี้บัตรเคดิตโดยฟ้อง

เรียนพี่น้องสมาชิกด้วยการที่ไม่ชำรัหนี้เลยโดนฟ้องยอด6หมื่นกว่ารวมดอกเป็นเจ็ดหมื่นกว่าวันนี้โดนศาลฟ้องเราไปปกติและทางบริษัทอิออนให้ทางเลือกเดียวคือการผ่อนเดือนล่ะสามพันห้าสิบหกลาทแต่เราเพิ่งได้ทำงานได้สามเดือนที่เข้าจ้างเต็มเดือนตกเงินเดือนหนึ่งหมื่นบาทแต่เรามีพาระหนี้จิงๆรวมๆแล้วหกพันกว่าบาทแต่เราไกล่เกลี่ยไม่ผ่านเลยต้องไปให้ศาลฟ้อง
แล้วถ้าศาลพิพากษาเขาให้เราจ่ายเป็นก้อนเลยใช่ไหมหรือผ่อนจ่ายได้แล้วเขาจะออกหมายยึดทรัพย์ตอนที่ศาลพิพากษาเลยไหมเราเครียดมากเราไม่ใช้ไม่จ่ายเราก็อยากจ่ายให้หมดๆตอนนี้จะติดต่อไปขอไกล่ยเกลี่ยอิออนไม่รุ้ติดต่อยังไงทนายบอกให้รอศาลอย่างเดียวเลยไปศาลทนายว่าถ้าไม่เซ็นประนีประนอมมก็กลับไม่ต้องเซ็นอะไรเราเสียโอกาศในการต่อสู้บอกรายละเอียดตอนศาลเราอยากจะเอาหลักฐานหนี้และเงินเดือนที่ได้รับไปให้ศาลดูว่าที่ขอผ่อนน้อยคือเราไม่มีเงินเหลือจิงเราควรทำอย่างไรดีคับอยากยื่นหลักฐานให้ศาลพิจรณาช้วยตอบผมด้วยเถอะคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่