ติดตั้งแอร์กับโฮมโปร แต่จ้างช่างนอกมาล้างแอร์บอกว่าตั้งคอมเพรสเซอร์แอร์ไม่ได้มาตรฐาน

เราซื้อแอร์พร้อมติดตั้งจากโฮมโปรมาเกิน 1 ปีแล้ว และเพิ่งจ้างช่างนอกมาล้างแอร์วันที่ 26 ก.ค. 65 ช่างบอกเราว่าติดตั้งคอมเพรสเซอร์แอร์แบบนี้มันไม่ดี เพราะอากาศไม่ถ่ายเท ฝั่งหมุนเวียนอากาศช่างโฮมโปรหันเข้ากำแพง(ตามภาพ) จะทำให้แอร์ไม่ค่อยเย็นและเสียเร็วขึ้น ถ้าเปิดติดต่อกันหลายวันแนะนำให้เอาน้ำฉีดคอมเพรสเซอร์บ้างเพื่อระบายความร้อน จึงอยากถามว่าจริงไหมคะที่ช่างแอร์นอกบอกแบบนั้น แล้วเราควรต้องแก้ไขจุดที่ตั้งคอมเพรสเซอร์แอร์อย่างที่ช่างนอกบอกไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่