เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จักรเย็บผ้าอุตสาหกรรม JUKI ddl 5530 ล้างทำความสะอาดยังไงได้บ้างคะ?

สวัสดีค่ะ ที่บ้านมีจักรอุตสาหกรรมของJUKI DDL 5530 ซึ่งเป็นรุ่นเก่า อยากจะล้างทำความสะอาด คราบสนิมไม่ได้ใช้งานมา2-3ปีแล้ว(ใส่น้ำมันจักรไว้ตลอดไม่แห้งค่ะ) ตัวจักรจะมีคราบสนิมเยอะเลย โดยเฉพาะจุดที่สอดด้าย โยงด้าย สปลิง ใครพอมีวิธีบ้างคะ หาในยูปทูปไม่มีเลยที่ล้างคราบสนิมตามจุดต่างๆ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่