ไม่ได้รู้สึกรักหรือชอบแต่พอเค้าไม่อยู่ก็รู้สึกขาดอะไรไป

เพี้ยนส่องคืองี้ค่ะ มีผู้ชายคนนึงมาจีบเราซึ่งตั้งแต่เราเลิกกับแฟนเก่ามาเราก็รู้สึกเฉยๆกับความรักไปเลยค่ะ แบบไม่ต้องการใครเลยอยู่ตัวคนเดียวสบายใจกว่าเยอะแต่พอมีคนเข้ามาก็อยากเปิดรับดูใหม่อะค่ะแต่ก็มีกำแพงกั้นเหมือนกันเราก็บอกเค้าตั้งแต่แรกนะคะว่าเรายังไม่พร้อมมีใครนะ เค้าก็ยืนยันจะจีบต่อเราก็ไม่ได้ส่าอะไรค่ะ ซึ่งคนนี้คือดีมากๆเค้าดูใส่ใจดูรักเรามากจริงๆ รับเราได้ในทุกๆอย่างเลยคอยซัพพอร์ตทุกเรื่อง แสนดีมากจริงๆอะ ตั้งแต่คุยกันมาเราทะเลาะกันจริงจัง2รอบค่ะ (คุยกันแบบออนไลน์) ครั้งแรกเค้าเคยเถียงกะเราแล้วเค้าด่าพ่อเราเว้ย55555 คืออาจจะหลุดปากมาเพราะพูดกับเพื่อนบ่อยตอนนั้นคือเรางอนมากแต่เค้าก็ง้อมากเหมือนกัน ครั้งที่2เค้าตะคอกใส่เราค่ะ ตอนนั้นพอโดนตะคอกคือเราเงียบไปเลยแล้วเค้าก็ง้อๆนานอยู่เหมือนกันแต่ก็คุยกันง่ายอยู่เพราะส่วนตัวเป็นคนใช้เหตุผลมากกว่าค่ะ แต่รู้สึกว่าตั้งแต่คุยมายังไม่ได้รู้สึกชอบหรือรักเค้าเลยค่ะแต่พอเค้ามีธุระ มีปัญหาที่วันนี้เค้ามาคุยกับเราไม่ได้มันรู้สึกเคว้ง ว้าเหว่แบบคิดถึงอะค่ะ อยากรู้ว่าความรู้สึกแบบนี้มันคืออะไร เรารักเค้าแบบไม่รู้ตัวหรืออะไรยังไง ลองมาแชร์ประสบการณ์กันได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่