ช่วยด้วย ขอบบ้านเมทัลชีท

สวัสดีค่ะ
เราอยากจะสอบถามเรื่องงานต่อเติมบ้านน๊อกดาวน์ เราได้ซื้อบ้านน๊อกดาวน์หลังเล็ก ซึ่งเป็นงานประกอบผนังล้อมด้วยแผ่นเมทัลชีทดังในภาพ พึ่งสร้างเสร็จไม่นานนี้เอง พอรับมอบบ้าน เราได้เห็นฐานขอบบ้านแผ่นเมทัลชีทล่างสุดวงรีสีแดงซึ่งดูแล้วเหมือนบ้านสร้างไม่เสร็จ ดูเปลี่อยๆ ไม่เรียบร้อย จะเห็นช่องโหว่ด้านล่างล้อมทั่วบ้าน ไม่ต้องการเพิ่มสมาชิกใหม่ กลัวสัตว์เลื้อยคลานเข้าไปทำบ้านข้างล่างหรือแมลงต่างๆกัดทำลายบ้านค่ะ 
ไม่ทราบว่ามีใครมีประสบการณ์สร้างบ้านหรือได้บ้านแบบนี้มาก่อนไหม หรือใครมีการแก้ปัญหางานแบบนี้ด้วยการต่อเติมวัสดุอะไรลงไปถึงจะให้ออกมาดูดีคะ? จะเช่นจะต่อด้วยการก่ออิฐบล็อกปูนหรือปูกระเบื้องหรือตีด้วยไม้ปิดตรงนั้นดีคะ? ถ้ามีรูปให้เห็นคงจะช่วยได้เยอะ แผ่นเมทัลก็เป็นคลื่นๆด้วยจะทำยากไหม ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พอได้บ้านมาไม่เสร็จ งบก็จะเริ่มบานปลายไปเรื่อยๆ 555 
ทีแรกเรานึกว่าบ้านที่จะได้รับคือจะเหมือนบ้านทั่วไปที่มีขอบฐานบ้านติดดินตายตัวเรียบร้อยแล้ว แต่พอมอบบ้านเสร็จกลายมารับแบบนี้ เศร้า เหนื่อยใจ มองไปทีไร เก้งๆกั้งๆ เหมือนบ้านสร้างไม่เสร็จ สงสารบ้าน อยากให้ออกมาสวยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่