ถ้าบอกบิ๋มเป็นจุดอ่อนทีม คราวหน้าให้บิ๋มรับบางหน้า เพียวรับทั้งเกมส์ดูนะคะ เพียวคู่ลิบไปเลอปังๆ

อันนี้เห็นบอกว่าบิ๋มแหก เป็นจุดอ่อนทีม จริงอยู่ที่ %บอลแรก 25%(นับแค่ excellent ถวายพาน 108 ลูก แต่ fivb ไม่ได้ นับ positive)

ถ้าอยากได้เกมส์บุกบิ๋มลองเปลี่ยนเกมส์เอาลิบมายืนประกบแล้วบิ๋มยืนหลอกว่าจะรับ บิ๋มยืนบังหน้าแล้ววิ่งฉีกหนีไปตบ ลิบก้าวขึ้นรับแทน แต่ไม่รู้จะทำได้มะ?? เพราะลิบไทย % บอลแรก 35%(ถ้านับ Positive Receptionน่าจะสูงกว่านี้) แต่ถ้าไม่เปลี่ยนแผนก็บิ๋มแหละดีแล้วอีกอย่างนางหลุดแต่นางดึงสติตัวเองได้บ่อยๆครั้ง ฉะนั้นให้บิ๋มรับนั่นแหละดีแล้ว แหกหน่อยนางก็ตบแก้เป็นแต้มเองค่ะ แล้วบอลแรก 25% นี่คือนับแค่ Successful นะหรือ% Excellentเข้าจุดดีที่สุด แต่ลูกที่ %Positive Reception คือไม่ได้นับไงค่ะ เพราะเวลาดู % Positive Reception รวมทุกคนที่ขึ้นกราฟฟิคตอนระหว่างแข่ง ทีมไทยก็ขึ้น 55-75%ตลอดนะ ยิ่งแมตซ์เจอบราซิลบอลแรกดีกว่าบราซิลตลอดทั้งเกมส์ค่ะ

***positive Reception คือ% รับดีทั่วไป รับเข้าจุดพอได้ ไม่เสียหาย
***Excellent Reception คือถวายพานค่ะ 
ถ้าในลีค แข่งลีคจะนับทั้ง positive และ Excellent 
แต่ Vnl นับแค่ %Successful หรือ %Excellent ที่เหลือคือ %Positive กับ แหกแบบไม่เสียแต้ม และแหกเสียแต้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่