ทำจมูกรองปลายด้วยกระดูกอ่อนอ่อนหลังหูแต่อยากเอาออก!!!

สวัสดีคะ เราทำจมูกได้ 1 เดือนด้วยเทคนิคเปิดแผลแบบโอเพ่น ปรับโครงสร้างจมูกด้วยการยืดจมูกด้วยเนื้อเยื่อเทียม ส่วนตรงดั้งใส่ซิลิโคนและตรงปลายใส่เป็นกระดูกอ่อนหลังหู ทำมาแล้วไม่ชอบทรงมากๆ รู้สึกไม่เข้ากับหน้า หน้าแก่ไปเลย ทำทรงสโลปปลายพุ่งแถมตรงปลายก็พุ่งเวอร์ มันโด่งแค่ตรงปลายอะทุกคน กลายเป็นว่าทำมาแล้วเราไม่มีความมั่นใจในตัวเองเลย รู้สึกว่าจมูกตัวเองเหมือนแม่มดทุกครั้งที่ส่องกระจก แล้วตอนนี้เราอยากเอาออกมากๆ เราอยากรู้ว่ามีใครเคยทำเทคนิคนี้แล้วเอาออกบ้างมั้ยคะ แล้วสามารถเอาออกได้มั้ย ส่วนตัวอยากเอาออกให้หมดเลย ทั้งซิลิโคนทั้งกระดูกอ่อนหลังหู 😭 ไม่อยากทำมันแล้ว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ปลายแดงมั้ยคะ ของเราแก้มา1เดือนรองปลายกระดูกอ่อนหลังหู ปลายยัง แดงๆชมพูอยู่เลยค่ะ ถามหมอหมอบอกปกติเดี๋ยวจะดีขึ้น แต่เราไม่สบายใจ😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่