Converse Chuck Taylor All Star ที่ได้มามันแท้ไหมครับ?

กระทู้คำถาม
เรื่องของเรื่องคือผมเพิ่งสั่งซื้อรองเท้า Converse Chuck Taylor All Star มาจาก Lazada ครับ ตอนแรกว่าจะซื้อจากในหน้าร้าน Converse ที่เป็น Lazmall แต่ไม่มีไซซ์ก็เลยไปหาตามร้านอื่น (ร้านที่ไม่ใช่ Lazmall) ประจวบเหมาะกับแฟนผมก็กำลังคิดจะซื้อตัว RUN STAR HIKE HI BLACK จากร้าน ๆ หนึ่งพอดี (ร้านนั้นก็ไม่ใช่ Lazmall ครับ เพราะใน Lazmall ไซซ์ที่แฟนจะซื้อก็หมดเหมือนกัน😂) ผมไปดูจากเว็บหลักของ Converse ราคาตัว RUN STAR HIKE มันประมาณ 3500- ร้านที่แฟนผมจะซื้อราคามันก็ไม่ได้ถูกเกินไปนะครับ ราคาประมาณ 3000- ต่างกับช็อปแค่ 500 เอง แล้วรีวิวร้านก็ดูเยอะด้วยก็เลยคิดว่าอาจจะแท้แหละ แต่ผมก็กลัวอยู่ดี ผมก็เลยเสนอตัวลองซื้อตัว Chuck Taylor All Star หุ้มข้อของร้านนั้นมาก่อน ราคาต่างจากในเว็บหลัก 400- (ราคาในเว็บหลัก 2100-) ก็จ่ายไปประมาณ 1700- ครับ ส่วนตัวผมไม่เคยใส่รองเท้า Converse จึงไม่มีความรู้เลยครับ และปกติถ้าจะซื้อสินค้าอะไรก็มักจะซื้อจาก Lazmall ตลอดเพราะมันสบายใจกว่า พอมาคราวนี้เลยรู้สึกกังวลมากเลยครับ ก็คิดว่าถ้าเกิดไม่แท้ก็คงเสียใจครับแล้วก็คงไม่ทิ้งเพราะเสียดายเงิน แต่ถึงยังไงก็ยังดีกว่าแฟนต้องเสีย 3000- กับรองเท้าปลอมครับ
.
.
รุ่นที่ผมซื้อมาชื่อ Converse Chuck Taylor All Star - HI - Black - M9160C - M9160CBK ครับ
รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่มีความรู้เรื่องรองเท้าด้วยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ🙇‍♂️
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่