ช่วยเราหน่อยค่ะ

คือวันนี้มันมีเรียนวิชา อังกฤษ กับครูคนนึงที่เค้าอติเรามากๆเเละวันนี้ เราพยายามที่จะไม่เจอครูคนนั้น ขอเล่าที่เมื่อวานนะคะ คือ เเบบว่าตอนเย็นเราโกหกเเม่ไปว่าเพื่อนเราเป็นตอนนั้นคือเราพูดเเบบไม่คิด เรากะว่าจะบอกว่า เราเจ็บคอ อย่างเดียวเเต่ตอนนั้นมันพูดไปเเเล้ว เราเเก้ตัวไม่ทันก็เลยต้องโกหกไปต่อ จนวันนี้เเม่โทรมาหาเราว่า เพื่อนไม่ได้เป็นโควิด เเล้วเพื่อนก็มาเรียนด้วย ตอนนั้นเราช็อคมาก เราโป๊ะ เเล้ว ตอนนี้เหลือเเค่ว่าเราจะไปเเก้ตัวยังไงกับครูดีคะ
เรารู้ว่ามันผิดนั้นเหละ เเต่ช่วยหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่