คนเป็นโรคซึมเศร้านี่เขาชอบกรีดแขนให้ทั่วเป็นพิเศษแล้วถ่ายลงสตอรี่ไหมครับ

แถมเวลาด่าคนนี่แรงกว่า ผญ.เมนส์มาอีก บางวันทำเศร้ากรีดแขนร้องไห้โชว์คนอื่น บางวันทำตัวด่าคนอื่นไม่สนใจรอบข้าง บางครั้งก็แชร์อะไรเกี่ยวกับเศร้าๆแล้วบอกเป็นซึมเศร้า กินยาจะฆ่าตัวตาย แต่โทรให้คนมาส่ง จะโดดน้ำให้ตายแต่ตัวเองว่ายน้ำเป็น แบบนี้เรียกซึมเศร้าจริงมั้ยอะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ดิฉันเป็นซึมเศร้าถึงขั้นต้องไปนอนที่ตึกจิตเวชนะคะ จากอาการของตัวเองคือไม่อยากสื่อสารใดๆกับใครเลยค่ะ ไม่อยากให้ใครรู้ว่าเป็นอะไรเพราะเบื่อคำถาม ขี้เกียจเล่า โพสต์โซเชี่ยลปกติค่ะแต่ไม่เคยโพสต์อะไรเกี่ยวกับความเศร้าที่เป็นเลย ในโซเชี่ยลเราเฮฮามาก แต่ในใจคือทุกข์ค่ะเศร้ามากและชอบเก็บตัว พออยู่คนเดียวมากๆก็ฟุ้งซ่านค่ะ แอบฆ่าตัวตายแต่พอดีคนงานในบ้านมาเจอก่อนสิ้นใจเลยถูกส่งตัวเข้าห้องฉุกเฉิน และถูกส่งต่อำปตึกจิตเวชและถูกมัดมือมัดขานอนแยกห้องคนเดียว ตอนนี้ทานยาทุกวันและพบจิตแพทย์ทุก 3 เดือนค่ะ

คนเป็นซึมเศร้าจะไม่เรียกร้องความสนใจไปทั่วค่ะ แต่จะแสดงความเศร้าให้กับคนที่ไว้ใจมากๆเท่านั้นที่ทราบ ตอนนี้ก็มีแค่ครอบครัวและเพื่อนสนิทคนนึงที่ทราบว่าดิฉันเป็นซึมเศร้า ไม่อยากบอกใครมากเพราะถึงบอกไปก็ไม่ใช่ทุกคนที่เข้าใจโรคที่เราเป็น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่