ทำยังไงให้มีความกล้าที่จะเดินออกมา โดยไม่ต้องเจ็บ

แฟนเรายังติดต่อกับแฟนเก่าคะ เพราะเค้ามีลูกด้วยกัน เราก็พยามเข้าใจค่ะ พยามไม่คิดมากแล้ว แต่ล่าสุดเค้าโทรคุยกันให้เราเห็น ดูมีความสุขกันมากเลยอะคะ จนเรารู้สึกอิจฉา แถมชอบกดหัวใจให้กัน เราก็พยามไม่คิดมากนะคะ แต่มันอดไม่ได้ เราคิดไปจนถึง สักวันเค้าอาจจะทิ้งเราแล้วกลับไปคบกันหรือเปล่า จนเราเอาเรื่องนี้ไปทะเลาะกับเค้า ทำให้ได้คำตอบไม่ค่อยดีกลับมา ถ้าเรารับไม่ได้ก็เลิกกัน! คือแทนที่เค้าจะพยายามปรับตัวไม่ให้เราคิดมาก พูดจาดีๆ แต่กลับบอกเลิกอะคะ เราก็อยากเลิกนะคะ เพราะเราเสียใจกับเค้ามาหลายครั้งแล้ว แต่มันก็เลิกไม่ได้อะคะ กลัวเสียใจกว่าเดิม ถามว่ารักไหม มันน่าจะเรียกว่าผูกพันธ์มากกว่าค่ะ กลัวไม่มีเค้าแล้วเราจะดิ่งกว่าเดิมอีก เราก็พยามทนฝืนดันทุรังความสัมพันธ์นี้ต่อไปเรายอมเสียใจทุกวัน ยอมเจ็บแต่ให้เค้ายังอยู่ ต้องทนดูเค้าคุยกับแฟนเก่าแล้วบอกว่าไม่มีอะไร เราอยากเดินออกมาโดยที่ไม่ต้องเจ็บอะคะ ต้องทำยังดีคะ 😞🙏 #เราเป็นซึมเศร้าด้วยอะคะ มันเลยยิ่งทำให้ดิ่งกว่าเดิม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่