ปรึษาเรื่องเพื่อนที่เลิกคบกันไปว่าทำใจยังไง

คือว่านะคะ เราทะเลาะกับเพื่อนสนิทต่างห้องคนหนึ่ง ทะเลาะเพราะว่าเราบอกมันว่า รำคาญมันค่ะ ตอนนั้นหงุดหงิดอยู่ด้วย เลยบอกว่าไม่ต้องมายุ่งกับกุอีก เสร็จปุ๊บ ก็คือเย็นชาใส่กันเลย เพื่อนของเราที่อยู่ห้องเดียวกันก็ไปช่วยคุยกับมันให้มันคืนดีกับเราแต่มันก็ลากเรื่องอื่นมาเกี่ยวด้วยเช่น มันบอกว่าเราดูแลเพื่อนสนิทห้องเดียวกันมากกว่ามันอีกและหลายๆอย่าง เอาตรงๆมั้ยคะดูจากดาวอังคารยังรู้เลยว่ามันก็ปลอมกับเรามาโดยตลอด เสร็จปุ๊บผ่านมาวันเดียวค่ะมันเป็นพวกอะไรๆก็จะโพสมันโพสว่า สันดานเธอเป็นแบบนี้ไงเลยไม่มีเพื่อนคบ เราเสียใจแบบมากๆๆ คือไงเราเลยไประเบิดในแชทมันเลยค่ะ ก็คุยๆมันก็พิมพ์แค่ อ่า อืม อ่อ แบบนี้แต่เราพิมพ์เยอะมาก มันจบด้วยคำว่า ผลักกุออกมาเอง คงไม่สนใจหรือเสียใจอยู่ ขอให้มีความสุขกับA(ชื่อเพื่อนใหม่เรา)ละกัน ทำไมคะ คือนิสัยเรามันยังไงดีเป็นเหมือนคล้ายๆซึนๆปากไม่ตรงกับใจ แต่จริงๆเราโคตรอ่อนไหวเลยค่ะ เราน้ำตาร่วงเลยอยู่ที่โรงเรียนด้วย ปกติจะไม่ชอบร้องให้คนอื่นเห็นดีหน่อยที่ปิดแมส เราเสียใจ เพราะคนที่เคยสนิทกับเรามากๆหลายๆคนก็จบไม่สวยกับเราสักคน กลัวเหมือนกันว่าเพื่อนใหม่ก็จะจบแบบนั้น ( ขอปรึษาเรื่องทำยังไงให้เรามีความสุขดีคะ เวลาให้มันโพสอะไรแบบนี้คนอื่นมาเม้นมันก็เล่าต่อๆกันไป เราก็โดนเกลียด เหนื่อยมากเลย  ขอประโยคที่ทำให้คิดได้แล้ว อยู่คนเดียวได้หน่อยค่ะ )💐💐💐

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่