แพ้น้ำที่หอมีวิธีแก้ไหม

คือเรามาเรียนมหาลัยแล้วปี1ต้องอยู่หอในทุกคนเราเริ่มมาอยู่วันเสาร์วันนี้วันอังคารวันแรกเราก็คันแจาก็ไม่ได้คิดไรคิดว่าคันจากสบู่พอวันหลังๆหลังจากอาบน้ำเสร็จก็คันตลอดแต่พอมาวันนี้มือเราซีดบวมแต่มีตุ่มขึ้นแถมที่ข้อพับแขนตามหน้าอกก็เป็นสีแดงก่ำเป็นจุดๆตามต้นขาเราคิดว่าต้องเป็นน้ำที่หอแน่ๆเพราะสบู่ก็เปลี่ยนแล้ว แถมมีสิวเม็ดแดงๆขึ้นตามหน้าพอสมควร  แบบนี้มีวิธีแก้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่