แอบชอบ…

ผมชอบเพื่อนคนหนึ่ง เราจบประถมด้วยกันตอนประถมผมกับเขามักจะใช้เวลาร่วมกันอยู่ประมาณหนึ่งเลยคุยแชท หรือที่โรงเรียน เขาสูงกว่าผมามาตลอดรวมถึงตอนนี้ด้วย ผมเคยทำให้เขาโกรธอยู่ครั้งหนึ่งตามง้อเยอะมากเขาให้อภัยผมในวันสุดท้ายของวันจบประถมห้องเราไปกินเลี้ยงกัน ผมเลยได้นั่งคุยกับเขา ขึ้นมามัธยมต้นเราบังเอิญได้อยู่ร่วมกันผมกับเขาก็คุยกันปกติ ผมมีคนมาจีบประมาณหนึ่งเลย ผมเกิดไปหลงรุ่นพี่คนหนึ่งแล้วก็คบกับเขาสักพักแล้วตอนนั้นเขาก็เหมือนกลับชอบผมผมก็ไม่ได้สนใจเขา แต่สักพักหนึ่งมาผมกลับรู้ใจตัวเอง ผมเลิกกับรุ่นพี่ สักพักใหญ่เลย แล้วค่อยเริ่มไปคุยกับเขา ผมทักเขาเขาก็ถามคำตอบคำใส่ผม ในแชทคือ อ่านไม่ตอบเลย แต่ผมก็ไม่ได้ทักอะไรไปเยอะ เหมือนเขาน่าจะเลิกชอบผมไปแล้ว แต่ตอนนี้ผมกลับชอบเขาซะงั้น ขึ้นมามอ3 เรายังไม่เคยคุยกันสักคำเลย การแอบชอบนี่มันเป็นอะไรที่เศร้า เจ็บปวดจัง  T T ผมว่าจะบอกความในใจกับเขาในสักวัน ไม่รู้ตอนนี้เรายังเป็นเพื่อนกันอยู่หรือเปล่า ไม่ก็แค่คนอื่นไกล ผมนี่มันดูโง่สินดีเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่