เหมือนแมวจะงอนเราเลย(มั้ง)

กระทู้คำถาม
คือเรื่องเป็นงี้ค่ะเราเลี้ยงแมวตัวหนึ่งมา1ตัวได้ประมาณ2ปีแล้วค่ะแล้วเราก็เลี้ยงเป็นอย่างดีเหมือนลูกเลยเหตุการณ์มีอยู่ว่าเมื่อวานพี่สาวได้เอาแมวอีกตัวมาเลี้ยงค่ะแมวตัวนี้พึ่งได้2เดือนกว่าแม่มันตายสงสารเลยเอามาเลี้ยงแล้วคือที่บ้านก็มีแมวอยู่แล้วตอนเอามาลูกเรา(ขอแทนตัวที่เลี้ยงมา2ปีว่าลูกนะคะ)ก็ไม่ได้กัดหรือตบนะคะแต่ขู่แต่ก็แค่ขู่ไม่ได้ทำไรคอยแอบดูอย่างเดียวมีมาดมๆบ้างเมื่อคืนก็ให้นอนด้วยกัน(ต้องบอกแบบนี้ว่าเราเอาลูกมานอนในห้องด้วยนะคะเมื่อคืนเลยต้องเอาลูกแล้วก็ตัวเล็กมานอนด้วยกัน)แต่ก็ไม่ได้ทำไรแค่มองๆจนเมื่อตอนเย็นหนูกลับมาบ้านเห็นทั้ง2อยู่ด้วยกันแบบตัวเล็กนอนอีกตัวเฝ้าแต่ปัญญาอยู่ตรงนี้ค่ะพอเราไปอุ้มลูกมันขู่เราค่ะ!!แบบห้องไม่ให้เราอุ้มเราใจเหี่ยวเลยค่ะพอเราไปบอกพี่พี่บอกว่าลูกไม่ได้เป็นไรวันนี้แทบไม่ได้ออกจากบ้านด้วยอยู่แอบมองน้องเราแค่คิดไปเองแต่เราเศร้ามากเลยเราเลี้ยงมาก็เลยโดนขู่นะคะแต่นี้มีเรื่องตัวเล็กมาอยู่ตัวอีกตัวแล้วเราแอบเศร้าไม่ได้เลยกลัวว่าลูกจะน้อยใจคิดว่าไม่รักแล้วแล้วเศร้ามากเลยพอเข้าใจคนเป็นแม่คนขึ้นมาเลยค่ะ เราอยากถามว่าที่ลูกเราเป็นแบบนี้ไม่ได้งอนหรือแต่ยังไงค่ะแต่เราก็รักลูกเหมือนเดิมนะคะรักมากด้วยทำไงดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่