ทำวีซ่าอเมริกา ในฐานะเยี่ยมเยียน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะชาวพันทิปทุกท่าน เรามีโอกาสได้ไปเที่ยว/และเยี่ยมเยียนบุคคลคนหนึ่ง แต่เขาไม่ใช่ญาติเรานะคะ เขาเป็นเพื่อนของพ่อเราค่ะเคยทำงานด้วยกันที่ไทยมา10กว่าปี แต่เขาไปอยู่อเมริกา10กว่าปีแล้วค่ะ เขาเอ็นดูเราเหมือนลูกคนนึง (เราเคยเกือบได้ไปเรียนต่อที่อเมริกาตอนจะขึ้นม.1ค่ะ แต่แม่ไม่อยากให้ไปเพราะยังเด็ก🥲) เราจะไปสัมภาษณ์วีซ่าเดือน9นี้ แต่ทางนั้นเขาก็ได้เขียนจดหมายเชิญเรากับพ่อแล้วค่ะ เขาจะเป็นสปอนฯให้ด้วย ว่าจะไปอยู่สัก1เดือน (เป็นรัฐเวอร์จิเนียร์) คือเราอายุ22ปีนะคะ (หากมีคำถามเพิ่มเติมเพื่อขยายอะไรอีกที ถามได้เลยนะคะ เราไม่รู้ว่าต้องถามอะไรเพิ่มเติมไหม) เราจองวีซ่าตั้งแต่เดือนมีนาคม 2022 อยากให้วีซ่าผ่านในครั้งเดียว (อ้อแล้วก็เราไปเกาหลีมาด้วยค่ะ โอกาสที่วีซ่าจะผ่านมีด้วยไหมคะ เห็นว่าการไปอเมริกาครั้งแรกอย่างน้อยต้องเคยไปประเทศอื่นมาก่อน) แล้วก็ถ้าเราสมัครงานไว้ที่ไทยก่อนไปอเมริกา มีโอกาสที่วีซ่าผ่านไหม เพราะเราต้องกลับมาสอบด้วยอ่ะค่ะ เราพิมพ์เรียงประโยคไม่เก่งเลยค่ะ ขอบคุณที่มาตอบนะคะ 
แสดงความคิดเห็น