ลืมถอดพระ ขณะเสพยาพารา พุทธคุณจะเสื่อมมั้ยครับ ใครอธิบายได้บ้าง รบกวนหน่อยครับ 🙏🏻

ข้อห้ามหลักๆเท่าที่ผมทราบ
1. คือห้ามผิดลูกผิดเมียชาวบ้าน
2. ห้ามด่าพ่อแม่ตัวเองและพ่อแม่คนอื่น 
3. ห้ามเล่นการพนันฯ 
4. ห้ามเสพสิ่งเสพติดทุกประเภท 
5. ห้ามทำตัวเป็นนักเลงหัวไม้ ห้ามหาเรื่องทะเลาะวิวาท.

จากที่ผมได้ศึกษาเกี่ยวกับประของท่าน ผมก็ชื่นชอบและศรัทธาหลวงปู่ทวดมากๆ  เวลาผมจะออกจากบ้านผมจะห้อยติดตัวทุกครั้ง ผมเคยเจอเหตุการณ์ไม่คาดคิดหลายครั้ง ผมเชื่อว่าปาฏิหาริย์ของหลวงปู่ทวดช่วยผมเอาไว้ทุกครั้ง ผมเชื่อว่าเป็นเพราะพุทธคุณของหลวงปู่ทวด ผมถึงโชคดีจากการณ์ที่ไม่คาดคิด ไปไหนมาไหนห้อยติดตัวตลอดทำให้รู้สึกอุ่นใจ (อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคล) แต่สองสามวันก่อน ผมได้เล่นยากับเพื่อน และเสพกัญชา (ถึงกัญชาจะปลดล็อคแล้วแต่ก็ยังขึ้นชื่อว่ายาเสพติด) แต่ผมลืมว่าผมห้อยพระอยู่ ผมอยากรู้ พุทธคุณจะเสื่อมลงมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่