มีติ่งยื่นออกมาเวลาขับถ่ายเสี่ยงเป็นโรคร้ายไหม

เคยเป็นริดสีดวงค่ะแล้วก็ไปหาหมอแล้วให้ยามากินก็ดีขึ้นค่ะแต่ว่าติ่งไม่หายค่ะ ติ่งจะยื่นออกมาเป็นบางครั้งค่ะ แล้วก็ปวดหลังถ่ายเสร็จแต่ไม่มีเลือด มันจะเป็นๆหายๆค่ะแบบบางทีติ่งก็จะหายไปเลยแต่พอถ่ายแข็งก็จะกลับมาเป็นอีกงี้ค่ะเป็นแบบนี้วนลูปค่ะแต่ไม่ได้มีเลือดอาการไม่ได้รุนแรงมาก ถ้าปล่อยไว้แบบนี้อันตรายไหมคะเสี่ยงเป็นโรคร้าย เช่น มะเร็งไหมคะ ติ่งไม่ใหญ่มากค่ะ ยื่นออกมาเวลาถ่ายแล้วก็จะดันกลับไปเอง อาการไม่ได้รุนแรงมากเลยคิดว่าไม่น่าจะจำเป็นที่จะไปหาหมอค่ะแต่ก็กลัวแล้วก็ไม่แน่ใจค่ะกลัวจะเป็นโรคร้าย คือหนูอยู่กับปู่ย่าค่ะ อยู่แถวบ้านนอกไม่ค่อยมีผลไม้ขับรถมาขายแถวบ้านค่ะต้องออกไปซื้อแถวอำเภอแล้วแกไม่ค่อยออกไปแถวตลาดค่ะนอกจะจำเป็นแต่ถึงไปก็ไม่ซื้อค่ะ บ้านหนูไม่ค่อยจะซื้อผลไม้มากินกันค่ะ ผักเหมือนกันค่ะ หนูเลยไม่ค่อยได้กินอาหารที่มีกากใยสูง เลยเลือกกินน้ำเปล่าเยอะๆค่ะช่วงปิดเทอมหนูพยายามกินก็ดีขึ้นค่ะแต่พอเปิดเทอมแล้วหนูไม่มีเวลาที่จะกินค่ะ ถ้ากินตอนอยู่รร.หนูก็ไม่อยากจะเข้าห้องน้ำบ่อยๆค่ะ ทำไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่