ช่วยหนูด้วยค่ะ

หนูอายุ14ปี
หนูรู้สึกไม่อยากอยู่ต่อค่ะไม่อยากทำอะไรไม่อยากคิดอะไรหนูเบื่อการใช้ชีวิตมากเลยฐานะครอบครัวก็ปานกลางค่ะเเต่จะเอียงไปทางจนค่ะเพราะอยู่กันหลายคนหนูมีพี่น้อง4คน ค่าใช้จ่ายเยอะมากอยู่ที่ชนบทด้วยก็เลยหางานทำยากมากพ่อก็ไม่ค่อยเอาไหนเเม่พยามเพื่อพวกเรามากเลยค่ะทำงานเหนื่อยมากเเต่หนูก็ช่วยอะไรไม่ได้เวลาเเม่เครียดมากไปหรือเหนื่อยมากไปวันไหนไม่มีเงินเเม่ก็จะอารมณ์เสียมากเป็นพิเศษ ถ้าถึงขั้นเเรงสุดๆก็จะด่าพวกเราประมาณว่าเป็นภาระ เเช่งให้พวกเราไปตาย ให้ไปผูกคอตายบ้าง เเช่งให้เเม่ตายเองหนูเสียใจมากเลยค่ะเเต่หนูก็เข้าใจเเม่หนูไม่โกรธเเม่หรอกเพราะเเม่ทำเพื่อพวกเราขนาดนี้เเต่หนูกิยากให้มันเกิดขึ้นจริงๆนะคะเพราะหนูอยู่ไปก็เป็นภาระจริงๆถ้าตายเเล้วเราไม่รู้สึกอะไรไม่ต้องคิดหรือทำอะไรมันน่าจะดีมากเลย ครูที่ปรึกษาก็เคยถามหนูว่าทำไมไม่หาอะไรทำหรือออกไปเที่ยวบ้าง เเต่หนูก็ลองเเล้วทั้งเล่นออกไปเที่ยวสุดท้ายเเล้วหนูมีเเค่ความรู้สึกที่เฉยๆเท่านั้นเเหละ เวลามีเรื่องอะไรไม่สามารถปรึกษาครอบครัวได้เลยค่ะ หนูเลยมาขอพี่ๆเพื่อนๆผู้ใหญ่ทุกคนที่เห็นนะคะช่วยเเนะนำเเนะหรือเเนวทางการใช้ชีวิตให้หนูได้มั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่