จัดฟันกับคลินิกทันตกรรมราม2สไมล์

สวัสดีครับ ผมเป็นคนไข้จัดฟันของหมอฝน ผมได้จัดฟันกับทางคลินิกมาเป็นเวลา 1ปีกว่าแล้วครับ อยากจะรีวิวการรักษาของหมอฝน เริ่มแรกตอนคุยเรื่องการรักษากัน หมอก็ให้มา2ทางเลือกว่าต้องการแบบไหน ตอนนั้นยังตัดสินใจไม่ได้เลยขอหมอยังไม่ถอนฟันก่อน หมอก็โอเคครับ หลังจากปรับเครื่องมือไปประมาณ3ครั้ง หมอก็ถามผมอีกรอบว่าอยากถอนฟันไหม รู้สึกว่าฟันยังยื่นอยู่ไหม หมอก็มีให้ดูกระจก และอธิบายครบคู่ไปด้วยครับ ผมดูๆแล้วก็รู้สึกว่าฟันตัวเองยังยื่นอยู่ก็เลยตัดสินใจถอนฟันไปทั้งหมด 4ซี่ และได้คิวถอนในวันที่ผมจัดฟันพอดีก็เลยขอหมอว่าถอนที่เดียวเลย ไม่อยากเจ็บตัวบ่อยๆ พอถอนฟันเสร็จหมอก็ให้นั่งพักสักพักนึง หมอก็เรียกเขาไปใส่ลวด หมอก็ถามว่าถ้าหมอจะดึงฟันเลย เราไหวไหม ผมก็ไหวครับหมอเอาเลย สรุปตอนเช้ามาปวดระบบทั้งปากไปเลยครับ 55555
  สรุปเลย หลังจากถอนฟันมา ตอนนี้ก็ปีกว่าแล้ว ฟันเข้าที่เร็วมากๆ และเริ่มเรียงสวยแล้วครับ คุณหมอเก่งมากๆ ทุกครั้งที่มาปรับเครื่องมือ หมอจะถามตลอดเลยว่า เจ็บตรงไหน ลวดหลุด เหล็กหลุด โทรเข้ามาให้หมอดูก่อนได้ ไม่ต้องรอครบรอบวันนัด เป็นคุณหมอที่ใส่ใจมากๆคนนึงเลยครับ และพูดจาดีด้วยครับ
ผมจัดฟันอยู่กับหมอฝนที่คลินิกทันตกรรมราม2สไมล์ครับ คลินิกอยู่แถวมหาลัยรามคำแหง2
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่