แนะนำคุณหมอเฉพาะทางจัดฟันเก่งๆ

สวัสดีค่า ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพราะอยากจะแนะนำคุณหมอเฉพาะทางจัดฟันที่เก่งๆให้กับชาวราม2ค่ะ
    เราเป็นคนไข้จัดฟันอยู่ที่ “คลินิกทันตกรรมราม2สไมล์” ค่ะ เราจัดฟันอยู่กับคุณหมอจันทิราค่ะ  และเราก็เป็นเคสที่ย้ายมาจากที่อื่นด้วยค่ะ
เริ่มเรื่องเลยก่อนจะจัดฟันเป็นแค่อยากปิดช่องว่างที่ถอนฟันไปและได้ไปจัดกับคลินิกแห่งนึง จัดฟันไปมาคุณหมอให้เราถอนฟันเพิ่มจนฟันเรา *จากที่ฟันบนสบกับฟันล่างปกติ กลายเป็นฟันล่างออกมาค่อมฟันบน เราเครียดมาก พอถามคุณหมอคนที่จัดให้คนแรก หมอก็ตอบแต่ว่าก็ยังจัดไม่เสร็จ แต่เราจัดกับหมอคนนั้นมา 3ปีแล้ว ฟันไม่ชิดแถมยังล่างมาค่อมบนอีก เราพยายามหาคลินิกหลายที่มากแต่หมอไม่รับเคสเราเลยบอกว่ายาก
   จนได้มาปรึกษากับคุณหมอจันทิรา ตอนแรกหมอก็บอกว่าหมอไม่อยากรับเพราะยากมาก เราน้ำตาไหลเลย เพราะไปมาหลายที่ไม่มีที่ไหนรับเลย หมอเลยยอมตกลงรับแก้ไขเคสของเรา
   หมอให้เราพิมพ์ปากเพื่อใส่ตัวเพลทในปาก หมอให้เราใส่ทุกตัว เดือนแรกฟันเราก็กลับเข้าไปอยู่ด้านในเป็นปกติแล้ว แต่หมอให้ใส่เพิ่มอีกเดือน เราใส่เพลทอยู่2เดือนค่ะ และตอนนี้เราย้ายมาหาคุณหมอจันทิราได้ 7เดือนแล้วค่ะ ฟันเราเข้าที่เข้าทางไปเยอะมากๆเลย คุณหมอเก่งมากๆค่ะ เก่งมากจริงๆพูดตรงๆแบบไม่อวยเลย
  เราเลยอยากจะแนะนำทั้งคุณหมอและคลินิกให้กับหลายๆคนค่ะ
   คุณหมอชื่อ จันทิรา / คลินิกชื่อ ราม2สไมล์
อยู่ตรงข้ามกับมหาลัยรามคำแหง2ค่ะ ข้างๆกับร้านKFCของห้างนัมเบอร์วัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่