ผู้ชายหมดรักแล้ว และบอกเลิกตรงๆแต่นางไม่ยอมเลิกทำไงดีครับ

สาเหตุที่เลิก : นางเด็กไป นางชอบเปรียบเทียบผมกับแฟนของเพื่อน และ เวลาผมทำผิดอะไรนางก็ชอบบอกแม่ผม ผมเลยเสียทุกอย่างแน่นอนครับ อนาคตด้วย ผมเลยบอกเลิก และนางบอกว่าคบให้ถึง2ปี ค่อยเลิก ผมเลยไม่อยากรอนานขนาดนั้นผมบอกเลิกนางทุกวัน และผมอยากหาวิธีเลิกเร็วๆครับ เพราะนางตามผมผมไม่ได้สนใจนางแล้วครับ ผมเริ่มเย็นชากับนาง เพราะผมบอกไปตรงๆเลยหมดรักแล้ว ที่หมดคือ เรื่องสำคัญ คือซ้ำเติมผม อันที่ซ้ำเติมนี้ คืออะไรที่ผมไม่ชอบและนางทำ และผมก็แอบร้องไห้คนเดียวไม่ให้มีใครรู้ จนจะเป็นโรคซึมเศร้าอีกแล้ว ทั้งที่ผมไม่อยากเป็นอีก เพราะเดี๋ยวมันทำให้ผมคิดสั้น ผมห้ามเรื่องนี้มาตลอดเลยนะครับ 

แต่ที่จริงผมไม่เคยมีโรคซึมเศร้าเลยนะครับ : มาเป็นโรคซึมเศร้า ตอนม.ต้น จนจบมา.ต้น ครับ ครอบครัวไม่สนใจผมเลยครับ เพื่อนก็ไม่คบ ก็เลยโดดเดี่ยวคนเดียว เลยเป็นโรคซึมเศร้าตั้งแต่นั้นมาพอ ม.ปลาย ผมมีแฟนคนแรกและเขาทิ้งผมไปมีคนใหม่ ผมร้องไห้หนักมาก จนไม่ได้กินข้าว อดทุกอย่าง จนทำให้หายจากโรคซึมเศร้าอ่ะครับ 

จบแล้วนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่