กินทุเรียนแล้วคันปาก​ ปากบวม​ แพ้ไหม?

เราชอบกินทุเรียนค่ะ​ กินตั้งแต่6-7ขวบ​ ตอนนี้​ 13​ แล้ว​ เรากินทุเรียนไปครั้งนึงมันคันปากมากค่ะ​ แล้วก็บวมนิดๆเราก็ไม่ได้เอะใจอะไรจนมันเป็นบ่อยแล้วครั้งนี้รู้สึกบวมแล้วก็คันกว่าปกติ(เรากินเยอะด้วยกินไป​ 4 ลูก)​เลยสงสัยว่าเราแพ้จริงๆใช่มั้ย​ เหมือนจะเป็นกับผลไม้อื่นด้วย​ เช่น​ ชมพู่​ แตงโม​ ทรมาณมากค่ะกินของโปรดทีไรต้องทนอาการคันปากปากบวมตลอดทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็น แล้วถ้าเราแพ้จริงๆต้องทำยังไงให้กลับมาเป็นปกติคะ​

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่