อยากไปเรียนภาษาที่อเมริกา แต่รู้มาว่ามีกฎห้ามทำงาน ถ้าห้ามทำงานแล้วจะเอาตังค์ที่ไหนมาจุนเจือล่ะคะ

ภาษาอังกฤษงี่เง่าเต่าตุ่นมากค่ะ ประโยคยาวๆจะอ่านได้นิดหน่อย แต่ไม่คล่องค่ะ เวลาใครเขียนอังกฤษมาจะไม่มั่นใจค่ะ ไม่กล้าตอบ เลยอยากลองไปฝึกภาษาที่อเมริกา แต่รู้มาว่าเค้าห้ามคนเรียนภาษาไปทำงาน คือสงสัยว่าถ้าไม่ทำงานไปด้วย ก็ต้องรอเวลาให้เงินเก็บร่อยหรอลงเรื่อยๆที่ไม่ได้ทำงานแบบนี้หรอคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
คุณต้องมีเงินมากพอจะจ่ายค่าเล่าเรียนและเลี้ยงตัวเองครับ   จึงค่อยไปเรียนที่นั่น

จะจับเสือมือเปล่าด้วยการไปหางานทำจ่ายค่าเรียนค่ากินอยู่ที่นั่นไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่