อยากรู้ว่าเป็นแบบนี้นานไหมกว่าจะหาย หรือต้องไปพบหมอครับ

คือว่าเมื่อสัปดาห์หรือ2สัปกาห์ก่อน คือว่านิ้วก้อยผมได้รับบาดเจ็บกระแทกแรงมากๆจนดังเหมือนกระดูกจะหักแล้วตอนแรกๆชานิ้วกำมือหรือขยับไม่ได้ แต่พอสักพักไปก็กำได้ปกติ ขยับได้ปกติ แต่ยังเจ็บๆปวดๆเวลาไปโดนหรือขยับ ผ่านมาหลายวันก็ค่อยๆดีขึ้นแต่ก็ไปโดนอีก 2-3 รอบ ทำให้กับมาปวดเหมือนเดิม แล้วตอนนี้รู้สึกว่านานแล้วทำไมยังไม่หายทั้งๆที่ไม่มีอาการบวมหรือขยับนิ้วไม่ได้ คือไม่มีอาการของการนิ้วซ้นหรือนิ้วหักเลย แต่ปวดตรงโคนนิ้วเวลาไปดัดมันไปหลังไปซ้ายขวามากๆถึงจะปวด เวลากำมือจะปวดแค่นิดๆไม่ถึงกับปวดมาก แบบนี้นานไหมครับกว่าจะหาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่