กินยาชนิดหนึ่งครั้งแรกแล้วผื่นขึ้น แต่กินครั้งที่2-3ไม่ขึ้นจะเป็นอะไรมั้ย?

ตามหัวข้อเลยครับ คือผมไปหาหมอและให้ยามาเป็นยาแก้อักเสบกินไปครั้งแรกตอนเย็นหลังจากนั้นเกือบ1ชั่วโมงที่ผื่นขึ้นที่แขนนิดหน่อย และขันๆ ผมก็คิดว่าแก้ยารึป่าวและมากินก่อนนอนอีก1ครั้งก็ไม่เป็นไร และมากินตอนเช้าอีก1ครั้งก็ไม่เป็นไร เลยอยากรู้ว่ามันจะมีผลอะไรรึป่าวครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่