ถึงโควิดจะไม่ระบาดแล้ว มีใครยังจะใส่แมสไปตลอดไหมครับ

ถ้ารัฐบาลประกาศให้ประเทศไทยกลับเข้าสู่สภาวะปกติจากโรคโควิดระบาด ยกเลิกการใส่หน้ากากอนามัย มีใครจะใส่หน้ากากอนามัยเวลาออกไปทำธุระนอกบ้านไหมครับ ผมชินที่จะใส่แมสแล้ว อยากให้สังคมมองว่าใส่แมสเป็นเรื่องปกติ และหน้ากากอนามัยยังป้องกันฝุ่นและเชื้อโรคอื่นๆได้ เพื่อสุขอนามัยเพื่อตัวเราเองและคนรอบข้าง แต่ถ้าใส่แล้วมันจะกลายเป็นว่าผู้คนมองว่าเราแปลกแยกไหมครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ถ้าไปที่คนแน่นๆ ก็คงใส่ครับ อย่างน้อยก็ไม่ติดหวัด แต่ถ้านั่งทำงาน คงไม่ใส่ ใส่แล้วอึดอัด เว้นแต่ในออฟฟิสจะมีคนเป็นหวัด คงงัดแมสมาใส่

คืออย่างน้อย ต่อจากนี้เวลาเราเห็นคนใส่แมสเดินไปเดินมา เราคงไม่รู้สึกอะไรแล้ว เหมือนเป็นอนามัยส่วนตัวกันไป
ความคิดเห็นที่ 10
จากเมื่อก่อนเคยเป็นหวัดบ่อยตั้งแต่ใส่แมสก็ไม่เป็นนานแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่